![Trung tâm Giáo dục Quốc phòng và An ninh tham quan, trao đổi kinh nghiệm xây dựng không gian văn hóa Hồ Chí Minh tại xã đảo Thạnh An, huyện Cần Giờ, Thành phố Hồ Chí Minh](http://ttgdqpcdn.emsvn.org/upload/2/24966/dc54e66b 3158 43a5 a1b0 96070b650707.jpg)
Toàn cảnh nhìn từ trên xã Đảo Thạnh An, huyện Cần Giờ, Thành phố Hồ Chí Minh
Ngày 02/4/2024, Đoàn công tác Trung tâm Giáo dục quốc phòng và an ninh, Đại học quốc gia Thành phố Hồ Chí Minh do Tiến sĩ Đỗ Đại Thắng, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Trung tâm làm trưởng đoàn đã đến tham quan, trao đổi kinh nghiệm xây dựng không gian văn hóa Hồ Chí Minh tại xã Đảo Thạnh An, huyện Cần Giờ, Thành phố Hồ Chí Minh. Cùng tham gia Đoàn công tác có Thạc sĩ Trần Văn Giao, Phó Bí thư Đảng ủy, Phó Giám đốc Trung tâm; Tiến sĩ Nguyễn Thị Xuân, Trưởng phòng Tổ chức – Hành chính.
Đoàn đã đến tham quan không gian văn hóa Hồ Chí Minh, tổ chức thắp nhang Phòng tưởng niệm Chủ tịch Hồ Chí Minh, thể hiện lòng thành kính và biết ơn sâu sắc đối với công lao to lớn của Người. Đoàn đã tiến hành trao đổi, học hỏi những kinh nghiệm về quá trình triển khai xây dựng không gian văn hóa Hồ Chí Minh tại xã Đảo Thạnh An; nhất là những kinh nghiệm về quy hoạch vị trí khuôn viên, trang trí, khánh tiết, trưng bày hiện vật trong tổng thể không gian văn hóa Hồ Chí Minh.
Kết quả chuyến tham quan, trao đổi kinh nghiệm có ý nghĩa quan trọng để triển khai xây dựng không gian văn hóa Hồ Chí Minh tại Trung tâm, tạo điểm nhấn tham quan và phục vụ hiệu quả quá trình học tập, công tác của cán bộ, giảng viên, viên chức, người lao động và sinh viên học tập quốc phòng, an ninh tại Trung tâm.![Trung tâm Giáo dục Quốc phòng và An ninh tham quan, trao đổi kinh nghiệm xây dựng không gian văn hóa Hồ Chí Minh tại xã đảo Thạnh An, huyện Cần Giờ, Thành phố Hồ Chí Minh](http://ttgdqpcdn.emsvn.org/upload/2/24966/2.jpg)
Một góc không gian Văn hóa Hồ Chí Minh tại Đảo Thạnh An, huyện Cần Giờ, Thành phố Hồ Chí Minh
![Trung tâm Giáo dục Quốc phòng và An ninh tham quan, trao đổi kinh nghiệm xây dựng không gian văn hóa Hồ Chí Minh tại xã đảo Thạnh An, huyện Cần Giờ, Thành phố Hồ Chí Minh](http://ttgdqpcdn.emsvn.org/upload/2/24966/3.jpg)
![Trung tâm Giáo dục Quốc phòng và An ninh tham quan, trao đổi kinh nghiệm xây dựng không gian văn hóa Hồ Chí Minh tại xã đảo Thạnh An, huyện Cần Giờ, Thành phố Hồ Chí Minh](http://ttgdqpcdn.emsvn.org/upload/2/24966/4.jpg)
Đoàn công tác chụp ảnh lưu niệm tại Đảo Thạnh An, huyện Cần Giờ, Thành phố Hồ Chí Minh![Trung tâm Giáo dục Quốc phòng và An ninh tham quan, trao đổi kinh nghiệm xây dựng không gian văn hóa Hồ Chí Minh tại xã đảo Thạnh An, huyện Cần Giờ, Thành phố Hồ Chí Minh](http://ttgdqpcdn.emsvn.org/upload/2/24966/5.jpg)
Tiến sĩ Đỗ Đại Thắng, Bí thư Đảng ủy, Giám đốc Trung tâm viết sổ lưu niệm